Website đang trong quá trình xây dựng và thử nghiệm
Chế độ tử tuất đối với thân nhân NLĐ qua đời

Chế độ tử tuất đối với thân nhân NLĐ qua đời

(04/07/2018)

Một bạn đọc tại Kinh Môn (Hải Dương) hỏi về chế độ tử tuất đối với thân nhân NLĐ qua đời.

Việc tham gia BHXH bắt buộc của NLĐ tại các tổ chức phi chính phủ

(30/06/2018)

Bà Nguyễn Thu Phương (Hà Nội) hỏi: Theo quy định của pháp luật về BHXH, các tổ chức phi chính phủ có phải đóng BHXH bắt buộc cho NLĐ không?

Hồ sơ khám giám định lần đầu do TNLĐ

(22/06/2018)

Bạn Nguyễn Huy Vũ (Hải Dương) hỏi: Hồ sơ khám giám định lần đầu cho NLĐ bị TNLĐ gồm những gì?

Ai có thể tham gia BHXH tự nguyện?

(19/06/2018)

Bạn Vũ Thị Ánh (Nam Định) hỏi: Những đối tượng nào có thể tham gia BHXH tự nguyện?

Mức đóng BHXH tự nguyện

(19/06/2018)

Ông Phạm Xuân Hà (Quảng Điền, Thừa Thiên Huế) hỏi: Hiện nay, mức đóng BHXH tự nguyện được quy định cụ thể như thế nào?

Tiền thưởng không tính để đóng BHXH bắt buộc

(16/06/2018)

Bạn Đoàn Mạnh Hải (Hải Phòng) hỏi về tiền thưởng có phải tính để đóng BHXH bắt buộc?

BHYT cho người DTTS

(12/06/2018)

Một bạn đọc tại Cao Bằng hỏi về BHYT cho người DTTS có hộ khẩu thường trú tại vùng có điều kiện KTXH đặc biệt khó khăn.

Nhiệm vụ, quyền hạn của cơ quan BHXH trong thanh tra chuyên ngành đóng BHXH, BHYT

(10/06/2018)

Nhiệm vụ, quyền hạn của BHXH Việt Nam và của BHXH tỉnh trong việc thực hiện chức năng thanh tra chuyên ngành về đóng BHXH, BH thất nghiệp, BHYT.

Tính tỷ lệ hưởng lương hưu của người tham gia BHXH tự nguyện

(03/06/2018)

Ông Nguyễn Thanh Hải (Hưng Yên) hỏi: Tỷ lệ lương hưu của người tham gia BHXH tự nguyện được tính thế nào?

Mắc các bệnh gì thì được xem xét hưởng BHXH một lần

(25/05/2018)

Một số bạn đọc hỏi: Điều 60 Luật BHXH có nêu NLĐ bị mắc một trong những bệnh nguy hiểm đến tính mạng, nếu có yêu cầu thì có được hưởng BHXH một lần?

Trang 1/23

Get Adobe Flash player

THE ROAD STORY VIETNAM

Báo Bảo hiểm xã hội 10 năm phát triển

Trang thông tin điện tử Báo Bảo hiểm Xã hội: Giấy phép xuất bản số 47/GP-TTĐT cấp ngày 2/10/2014 bởi Cục Phát thanh, Truyền hình và Thông tin Điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông.
Tòa soạn: 150 Phố Vọng, Thanh Xuân, Hà Nội; Tel: (04)36281193 - 36281191 - Fax: (04) 38697886.
VPÐD tại TP.HCM: 18D Cộng Hòa, Phường 4, Quận Tân Bình; Tel, Fax: (08) 35210295.
Tổng biên tập: Nguyễn Hải Hồng
Phó Tổng biên tập: Bùi Đình Cự
Thư ký tòa soạn: Hoàng Công.
© Copyright 2014 http://baobaohiemxahoi.vn, All rights reserved.
® Báo BHXH giữ bản quyền nội dung trên website này, ghi rõ nguồn khi phát hành lại nội dung.